BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Oyo
2:50
Fídíò,
Wande Abimbola sọ̀rọ̀ lórí ìdí tí Ifa ṣe yan ará ìlú òyìnbó bíi Aláàfin dípò ẹni tó wà ní Nàíjíríà
, Duration 2,50
5 Ìgbé 2025
Yekini Adeojo, àgbà òṣèlú jáde láyé, Makinde àtàwọn èèkàn ìlú ń dárò ikú rẹ̀
4 Ìgbé 2025
0:54
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,54
4 Ìgbé 2025
Ibi tí ìpalẹ̀mọ́ dé dúró rèé ní ìlú Oyo ní ìgbáradì fún ayẹyẹ ìwúyè Aláàfin
4 Ìgbé 2025
Ọrọ̀-ajé ti fẹsẹ̀ múlẹ̀ l‘Oyo, N12bn la fi ń sanwó oṣù òṣìṣẹ́ ìjọba ìpínlẹ̀, N10bn fún òṣìṣẹ́ ìbílẹ̀ lóṣooṣù - Makinde
1 Ìgbé 2025
Kókó ọ̀rọ̀ tí Alaafin Oyo tuntun sọ l'ọdun Ìtúnu Àwé lẹ́yìn tó dé Adé Sango tán ní Koso
30 Ẹrẹ̀nà 2025
Aláàfin Oyo tuntun Ọba Akeem Owoade dé Adé Sango ní Koso, ìlú Oyo mì tìtì
29 Ẹrẹ̀nà 2025
Aláàfin Oyo tuntun jáde ní Ìpèbí lẹ́yìn ọjọ́ bíì mọ́kànlélógún, ariwo sọ l'Oyo
28 Ẹrẹ̀nà 2025
Ọ̀rọ̀ ìwúrí tí Florence Ajimobi sọ láyàájọ́ ọjọ́ ìbí ọmọ rẹ Abisola, kó tó ò kú lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ méjì
28 Ẹrẹ̀nà 2025
Inú wa dùn sí bí Gómìnà Makinde ṣe fààyè gba kóòtù Sharia bàyíì l'Oyo - Muric
27 Ẹrẹ̀nà 2025
Àwọn ànfààní tó wà nínú àjọ SWDC tí Tinubu ṣèṣẹ̀ buwọ́lu ìdásílẹ̀ rẹ̀ fún ilẹ̀ Yorùbá
27 Ẹrẹ̀nà 2025
1:01
Orin,
Kò ṣeé má gbọ̀ọ́
, Duration 1,01
27 Ẹrẹ̀nà 2025
Àwọn nǹkan tó yẹ kí o mọ̀ nipa Abisola, ọmọbìnrin Gómìnà Abiola Ajimobi, tó jáde l'áyé
27 Ẹrẹ̀nà 2025
0:57
Orin,
Kò ṣeè má gbọ̀ọ́
, Duration 0,57
26 Ẹrẹ̀nà 2025
Kò ṣée má gbọ̀ọ́
25 Ẹrẹ̀nà 2025
Ẹ̀yin awakùsà lọ́nà àìtọ́, agbégbọn, ajínigbé, ẹ dẹ́kun ìwà àìda, bíbẹ́ẹ̀kọ́, máà ba ojú yín jẹ́ - Makinde kìlọ̀
21 Ẹrẹ̀nà 2025
Irọ́ ni ìjọba Oyo pa lórí oyè Eleruwa, agbára atóbi má ṣeé báwí ni ó lò lé wa lórí - Ìdílé Laribikusi fapá jánú
20 Ẹrẹ̀nà 2025
Aláàfin Owoade kéde kókó ohun tí yóò ṣe lórí ìtẹ́
18 Ẹrẹ̀nà 2025
Kehinde Subair, ọmọ ilé ìgbìmọ̀-aṣòfin Oyo tẹ́lẹ̀ jáde láyé
14 Ẹrẹ̀nà 2025
8:16
Fídíò,
Bí ilé ẹjọ́ ṣe kọ́kọ́ yọ mi nípò Eleruwa, jẹ́ kí n gbóòrùn ara mi - Eleruwa
, Duration 8,16
10 Ẹrẹ̀nà 2025
Aláàfin Oyo, Ọba AbdulAkeem Owoade bẹ̀rẹ̀ orò ìpèbí lẹ́yìn oṣù kan tó gba ọ̀pá àṣẹ
8 Ẹrẹ̀nà 2025
Ìdí rèé tí ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ fi lé Eleruwa, Ọba Adebayo Adegbola kúrò lórí ìtẹ́, kí Makinde tó yàn-án padà lẹ́yìn ọdún mẹ́fà
7 Ẹrẹ̀nà 2025
Eleruwa tuntun gba ọ̀pá àṣẹ, ìwé ẹ̀rí
6 Ẹrẹ̀nà 2025
Ta ló ń ro ikú ro Olubadan tí ariwo ikú rẹ̀ fi gbalẹ̀ kan?
4 Ẹrẹ̀nà 2025
Ìṣájú
Page
7
nínú
40
1
4
5
6
7
8
9
10
40
Tókàn