BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aabo orile-ede
Ọlọ́pàá bẹ̀rẹ̀ ìwádìí ìkú 'Obesere' olórí ọ̀dọ́ tí agbébọn jí gbé l'Ondo
3 Ẹrẹ̀nà 2026
Agbébọn padà sí agbègbè Woro ní Kwara, gbẹ̀mí èèyàn, jí oúnjẹ, fóònù, àti nǹkan míì kó lọ
2 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn ajínigbé yìnbọn fún dẹ́rẹ́bà, jí èrò mẹ́fà gbé lọ ní Kogi
1 Ẹrẹ̀nà 2026
Àjọ NSCDC kẹ́dùn ikú òṣìṣẹ́ rẹ̀ tí ọkọ̀ tẹ̀ pa l'Abuja
1 Ẹrẹ̀nà 2026
Ẹ wọ́gilé ìsìn ìṣọ́ òru nítorí ètò àbò tó mẹ́hẹ – Ọlọ́pàá Ondo kìlọ̀ fáráàlú
28 Èrèlè 2026
Ohun tí ṣíṣe àtúntò iléeṣẹ́ ọlọ̀pàá túmọ̀ sí fún Nàìjíríà
28 Èrèlè 2026
Wá ojútùú sí ètò ààbò tó mẹ́hẹ kó o sì dáàbò bo ọmọ Naijiria, Alaafin àti Ooni gba Tunji Disu n'ímọ̀ràn
27 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn jí èèyàn mẹ́rin nínú ìdílé kan náà gbé ní Kwara
27 Èrèlè 2026
Ọwọ́ tẹ afurasí olórí ikọ́ ISWAP tó lọ́wọ́ nínú ìkọlù sí ilé ìjọsìn Owo, l'Ondo
26 Èrèlè 2026
Wo nǹkan tí Tunji Disu sọ lẹ́yìn tó gba ọ̀pá àṣẹ iléeṣẹ́ ọlọ́pàá Naijiria
26 Èrèlè 2026
Tinubu wọ aṣọ Ọ̀gá ọlọ́pàá Naijiria fún Disu lẹ́yìn tí Egbetokun gbé àkóso iléeṣẹ́ ọlọ́pàá lé e lọ́wọ́
25 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé tún kọlu iléèjọsìn nítòsí Owo ní ìpínlẹ̀ Ondo, jí ènìyàn mẹ́fa gbé; laráàlú bá yarí, fẹ̀hónúhàn
25 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ní ìjọba Naijiria san ₦2bn fún Boko Haram fún ìtúsílẹ̀ akẹ́kọ̀ọ́ 230 tí wọ́n jí gbé? Ohun tí a mọ̀ rèé
24 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn tún ṣekú pa èèyàn méjì ní Kwara, èèyàn kan f'arapa
24 Èrèlè 2026
Ẹ san N100m ní kíákíá tàbí ká kọ lùyín- Àwọn agbébọn kọ lẹ́tà si aráàlú
24 Èrèlè 2026
Ẹ̀mí èèyàn méjì tún bọ́ lọ́wọ́ àwọn agbébọn ní Kwara
23 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn ṣekúpa ó lé ní èèyàn 50, jí ọ̀pọ̀ obìnrin àti ọmọdé gbé lọ ni Zamafara
23 Èrèlè 2026
1:40
Fídíò,
Nígbà tí ìbọn kò wọlé sí Kábíyèsí lára ni àwọn agbébọn fọ́ nǹkan mọ́ Òba Agamo lórí - Mọ̀lẹ́bí
, Duration 1,40
22 Èrèlè 2026
Tani Nasir El-Rufai tí wọn mú sí akoto EFCC àti DSS báyìí?
17 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn tún kọlu agbègbè Kakafu àti Saare ni Kwara
16 Èrèlè 2026
Ìjọba àpapọ̀ kọminú lórí bí àwọn ọmọ Naijiria ṣe ń lọ jagun nílẹ̀ òkèrè láì mọ̀
15 Èrèlè 2026
Agbésùnmọ̀mí kọlu ìlú mẹ́ta ní Niger, ṣekúpa èèyàn 30, dáná sun ilé àti àgọ́ ọlọ́pàá
15 Èrèlè 2026
Agbébọn ṣàfihàn fídíò ọ̀gọ̀rọ̀ èèyàn tí wọ́n jí gbé ní Kwara, wọ́n ní 176 làwọn jí gbé, kìí ṣe 32
15 Èrèlè 2026
Ṣọ́ọ̀ṣì tó bá ṣe ìsìn kọ́ja aago mẹ́rin ìrọ̀lẹ́ yóò fojú winá òfin- ìjọba Kogi kìlọ̀ nítorí ìkọlù agbébọn
13 Èrèlè 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn