BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipese Aabo fun ilu
Àwọn olùjọsìn tí wọ́n jígbé nílé Ìjọsìn Cẹ̀lẹ́ n'ilu Uso gba ìtúsílẹ̀ lẹ́yìn òbítíbitì owó.
3 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn agbébọn ṣekúpa àgbè, aráàlú faraya, ṣe ìfẹ̀hónúhàn ní Ondo
3 Ẹrẹ̀nà 2026
Ọlọ́pàá bẹ̀rẹ̀ ìwádìí ìkú 'Obesere' olórí ọ̀dọ́ tí agbébọn jí gbé l'Ondo
3 Ẹrẹ̀nà 2026
Agbébọn padà sí agbègbè Woro ní Kwara, gbẹ̀mí èèyàn, jí oúnjẹ, fóònù, àti nǹkan míì kó lọ
2 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn ajínigbé yìnbọn fún dẹ́rẹ́bà, jí èrò mẹ́fà gbé lọ ní Kogi
1 Ẹrẹ̀nà 2026
Ẹ wọ́gilé ìsìn ìṣọ́ òru nítorí ètò àbò tó mẹ́hẹ – Ọlọ́pàá Ondo kìlọ̀ fáráàlú
28 Èrèlè 2026
Ohun tí ṣíṣe àtúntò iléeṣẹ́ ọlọ̀pàá túmọ̀ sí fún Nàìjíríà
28 Èrèlè 2026
Wá ojútùú sí ètò ààbò tó mẹ́hẹ kó o sì dáàbò bo ọmọ Naijiria, Alaafin àti Ooni gba Tunji Disu n'ímọ̀ràn
27 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn jí èèyàn mẹ́rin nínú ìdílé kan náà gbé ní Kwara
27 Èrèlè 2026
Wo nǹkan tí Tunji Disu sọ lẹ́yìn tó gba ọ̀pá àṣẹ iléeṣẹ́ ọlọ́pàá Naijiria
26 Èrèlè 2026
Afurasí mẹ́fà tó ń ṣe ayédèrú iṣẹ́ ìyanu kó sí gbaga ọlọ́pàá l'Ondo
26 Èrèlè 2026
Tinubu wọ aṣọ Ọ̀gá ọlọ́pàá Naijiria fún Disu lẹ́yìn tí Egbetokun gbé àkóso iléeṣẹ́ ọlọ́pàá lé e lọ́wọ́
25 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé tún kọlu iléèjọsìn nítòsí Owo ní ìpínlẹ̀ Ondo, jí ènìyàn mẹ́fa gbé; laráàlú bá yarí, fẹ̀hónúhàn
25 Èrèlè 2026
Frank Mba, Mohammed Gumel àti àwọn míì tó ṣéésé kí wọn fípò silẹ̀ nítorí Tunji Disu, adelé ọ̀gá Ọlọ́pàá tuntun ní Nàìjíríà
25 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ní ìjọba Naijiria san ₦2bn fún Boko Haram fún ìtúsílẹ̀ akẹ́kọ̀ọ́ 230 tí wọ́n jí gbé? Ohun tí a mọ̀ rèé
24 Èrèlè 2026
Ẹ san N100m ní kíákíá tàbí ká kọ lùyín- Àwọn agbébọn kọ lẹ́tà si aráàlú
24 Èrèlè 2026
Ẹ̀mí èèyàn méjì tún bọ́ lọ́wọ́ àwọn agbébọn ní Kwara
23 Èrèlè 2026
Mo dúpẹ́ lọ́wọ́ ẹ̀yin ti ẹ ṣàbẹ̀wo sí mí nílẹ, àyè ọpẹ́ padà yọ- Sunday Igboho
23 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn ṣekúpa ó lé ní èèyàn 50, jí ọ̀pọ̀ obìnrin àti ọmọdé gbé lọ ni Zamafara
23 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé jí ọkọ àti ìyàwó gbé lọ nílùú Abo l'Akure, aráàlú ṣe ìfẹ̀hónúhàn lórí ìṣẹ̀lẹ̀ ìjinigbé tó ń wáyé léra léra
21 Èrèlè 2026
Afenifere korò ojú sí bí agbébọn ṣe gbẹ̀mí Kabiesi l'Ondo, ọlọ́pàá ṣèlérí ìdájọ́ òdodo
20 Èrèlè 2026
Ṣé àhámọ́ DSS tàbí ICPC ni El-Rufai wà báyìí lẹ́yìn tó kúrò ní àtìmọ́lé EFCC? Ohun tí a mọ̀ rèé
19 Èrèlè 2026
A lọ ya owó ni Báńkì àti lọ́wọ́ ará ìlú kí a tó rí owó ìtúsílẹ̀ Funke aya Aṣọgbó tí wọn pa ni Kwara san
18 Èrèlè 2026
Wo ọmọ Naijiria mẹ́jọ tí Amẹrika gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá wọn lórí ẹ̀sùn ṣíṣe agbátẹrù fún Boko Haram àti ISIL
17 Èrèlè 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn